DA DUMI DUMI: Gwamnatin Tarayya tace duk Wata tana Rabawa yan Naira biliyan 100 kuɗin rage raɗaɗin Talauci a faɗin ƙasar Baki ɗaya

 

DA DUMI-DUMI: Gwamnatin Tarayya Ta Ce Duk Wata Tana Rabawa ‘Yan Najeriya Naira Biliyan 100 Don Rage Raɗaɗin Talauci – Shin Ko Akwai Wanda Ya Samu?


A cewar Gwamnatin Tarayya, ana ware Naira biliyan 100 a duk wata domin tallafawa ‘yan Najeriya a matsayin wani ɓangare na shirin rage raɗaɗin talauci a ƙasar. Wannan tallafi yana cikin manufofin gwamnati na rage wahalhalu da inganta rayuwar al’umma, musamman a wannan lokaci da ake fama da tsadar rayuwa.


Sai dai har yanzu da dama daga cikin ‘yan ƙasa na tambayar ko wanene ke amfana da wannan tallafi, da kuma yadda ake rarraba shi. Shin ko kun san wani da ya samu wannan tallafi, ko kuwa har yanzu bai kai ga mutane da yawa ba?


Ku biyo mu a Dove News Hausa domin samun karin bayani kan wannan batu da sauran labarai masu muhimmanci.


#DoveNewsHausa #TallafinGwamnati #Talauci #Nigeria



Post a Comment

0 Comments